Lớp Quản lý chất lượng GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online
Lớp Đo bóc, lập Dự toán
LH: Ms.Thu An 0975.381.900
Kích để đăng kí qua mạng
Lớp Dự toán dự thầu, đấu thầu
LH: Ms.Thanh Mai: 0974.889.500
Kích vào đây đăng kí học
Lớp Thanh quyết toán GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online

Định mức sử dụng vật liệu trong xây dựng số 1329/QĐ-BXD ngày 19/12/2016

nguyentheanh

Administrator
Staff member
Joined
Jul 6, 2007
Messages
1,475
Likes
402
Points
93
#1
Quyết định số 1329/QĐ-BXD ngày 19/12/2016 của Bộ Xây dựng công bố Định mức sử dụng vật liệu trong xây dựng. Quyết định này có hiệu lực kể từ ngày ký.

Bộ Xây dựng Công bố định mức sử dụng vật liệu trong xây dựng kèm theo Quyết định này để các cơ quan, tổ chức, cá nhân có liên quan sử dụng, tham khảo trong lập và quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình.
 

Attachments

homepage

Thành viên mới
Joined
Feb 19, 2013
Messages
19
Likes
4
Points
3
#2
Ngon, thank bác thế anh. Lúc nào GXD mình cập nhật trên pm bác nhỉ?
 

hoangtuandts

Thành viên chính thức
Joined
Nov 12, 2013
Messages
37
Likes
26
Points
18
#3
:) kể ra các bác BXD cho thêm cái 1 file về những nội dung sửa đổi so với bản cũ thì a e đỡ mất công nhỉ. Ngồi xem bản cũ + bản mới xem có gì khác nhau mà oải quá
 

lang81

Thành viên mới
Joined
Nov 26, 2014
Messages
15
Likes
1
Points
3
#4
Mình có thắc mắc là:
- Trong quyết định công bố:
Điều 1: Công bố định mức sử dụng vật liệu trong xây dựng kèm theo Quyết định này để các cơ quan, tổ chức, cá nhân có liên quan sử dụng, tham khảo trong lập và quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình.
- Trong nội dung định mức, tại Mục II: Hướng dẫn sử dụng:
1- Định mức sử dụng vật liệu trong xây dựng được sử dụng, tham khảo làm cơ sở để lập định mức dự toán xây dựng công trình, lập kế hoạch và quản lý vật liệu xây dựng công trình.

Sao BXD không thống nhất 2 nội dung này nhỉ? Bởi nếu cứ theo Điều 1 của quyết định công bố, các CĐT, cơ quan thẩm định yêu cầu Tư vấn phải lập dự toán theo QĐ1329 thì mệt cho tư vấn quá.
 

hoangtuandts

Thành viên chính thức
Joined
Nov 12, 2013
Messages
37
Likes
26
Points
18
#5
Mình có thắc mắc là:
- Trong quyết định công bố:
Điều 1: Công bố định mức sử dụng vật liệu trong xây dựng kèm theo Quyết định này để các cơ quan, tổ chức, cá nhân có liên quan sử dụng, tham khảo trong lập và quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình.
- Trong nội dung định mức, tại Mục II: Hướng dẫn sử dụng:
1- Định mức sử dụng vật liệu trong xây dựng được sử dụng, tham khảo làm cơ sở để lập định mức dự toán xây dựng công trình, lập kế hoạch và quản lý vật liệu xây dựng công trình.

Sao BXD không thống nhất 2 nội dung này nhỉ? Bởi nếu cứ theo Điều 1 của quyết định công bố, các CĐT, cơ quan thẩm định yêu cầu Tư vấn phải lập dự toán theo QĐ1329 thì mệt cho tư vấn quá.
Dù sao cũng là tham khảo thôi mà, mặc dù ai cũng phải tham khảo nó. Làm theo 1329 nếu món nào chưa phù hợp thì ko sử dụng và đề xuất phương án thay thế. Giờ có phần mềm hết rồi nên chuyện thay thế định mức ko đáng ngại lắm. Cái ngại là tính phù hợp với thực tiễn của các định mức thay thế